WITO WA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA JESHI LA
KUJENGA TAIFA KWA KUJITOLEA MWAKA 2024

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa, Meja Jenerali Rajabu
Nduku Mabele, anawataarifu Vijana wote wa Tanzania
Bara na Visiwani nafasi za kujiunga na mafunzo ya Jeshi
la Kujenga Taifa kwa kujitolea kwa mwaka 2024.

Utaratibu wa Vijaha kuomba na hatimaye kuchaguliwa
kujiunga na mafunzo hayo, unaratibiwa na Ofisi za
Wakuu wa Mikoa na Wilaya ambako mwombaji anaishi.

Usaili wa Vijana hao kujiunga na Mafunzo ya Jeshi la
Kujenga Taifa kwa kujitolea utaanza tarehe 01 Oktoba,
2024 kwa Mikoa yote Tanzania bara na Visiwani. Vijana
watakaoteuliwa watatakiwa kuripoti kwenye Makambi
ya Jeshi la Kujenga Taifa kuanzia tarehe 01 Novemba,
2024 hadi 03 Novemba, 2024.

Aidha, Jeshi la Kujenga Taifa linapenda kuwataarifu
Vijana watakaopata fursa hiyo kuwa Jeshi la Kujenga
Taifa kuwa halitoi ajira, pia halihusiki kuwatafutia ajira
katika Asasi, Vyombo vya Ulinzi na Usalama na
Mashirika mbalimbali ya Serikali na yasiyo ya Kiserikali,
bali hutoa mafunzo ambayo yatawasaidia Vijana kujiajiri
wenyewe mara baada ya kumaliza Mkataba wao na

Jeshi la Kujenga Taifa.
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Sifa za muombaji na maelekezo ya vifaa wanavyotakiwa
kwenda navyo yanapatikana katika Tovuti ya JKT
ambayo ni www.jkt.go.tz

Mkuu wa JKT Meja Jenerali Rajabu Nduku Mabele,
anawakaribisha Vijana wote watakaopata fursa hiyo
kuja kujiunga na vijana wenzao ili kujengewa Uzalendo,
Umoja wa kitaifa, Ukakamavu, Kufundishwa Stadi za
Kazi, Stadi za Maisha na utayari wa kulijenga na
kulitumikia Taifa lao.

me:

Kurugenzi ya Habari na Uhusiano,
Makao Makuu ya JKT,




3,
yam
4,

Sifa za Kujiunga na JKT kwa
Kujitolea na Vifaa vinavyohitajika

Awe raia wa Tanzania.

Umri.

a. Kwa Vijana wenye Elimu ya Darasa la Saba umri ni kuanzia
miaka 16 hadi 18, waliomaliza Elimu ya Msingi kuanzia Mwaka
2021, 2022, 2023 na awe na cheti halisi cha kumaliza Elimu ya
Msingi

b. Vijana wenye Elimu ya Kidato cha Nne umri usiwe zaidi ya
miaka 20, waliomaliza Elimu ya Sekondari kuanzia Mwaka 2021,
2022, 2023 na awe na cheti halisi cha kumaliza Elimu ya Sekondari
(Secondary Leaving Certificate) na cheti halisi cha matokeo
(Academic Certificate). Awe na ufaulu wa Daraja la Kwanza hadi
Daraja la Nne. Kijana mwenye Daraja la Nne awe na ufaulu wa alama
kuanzia 26 hadi 32.

C.  Vijana wenye Elimu ya Kidato cha Sita umri usiwe zaidi ya miaka
22, waliomaliza Elimu ya Sekondari kuanzia Mwaka 2021, 2022,
2023 na awe na cheti halisi cha kumaliza Elimu ya Sekondari
(Secondary Leaving Certificate) na cheti halisi cha matokeo
(Academic Certificate). Awe na ufaulu wa Kuanzia Daraja la Kwanza
hadi Daraja la Nne.

d. Vijana wenye Elimu ya Stashahada umri usiwe zaidi ya miaka
25, awe na vyeti vya Sekondari na cheti cha Chuo.

e.  Vijana wenye Elimu ya Shahada umri usiwe zaidi ya miaka 26,
awe na vyeti vya Sekondari na cheti cha Chuo.

f.  Vijana wenye Elimu ya Shahada ya Uzamili umri usiwe zaidi ya
miaka 27, awe na vyeti vya Sekondari na cheti cha Chuo.

Awe na Afya njema, Akili timamu na asiwe na alama yoyote
ichoro mwilini (Tattoo).

Mwenye tabia na nidhamu nzuri, hajapatikana na hatia

Mahakamani na hajawahi kufungwa.
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Awe na Kitambulisho cha Taifa au namba ya utambulisho

Kutoka Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA).



6.  Awe na cheti halisi cha kuzaliwa (Original Birth Certificate).

7. Asiwe ametumikia Jeshi la Polisi, Magereza, Chuo cha
Mafunzo au Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo wala kuajiriwa na
idara nyingine Serikalini.

8.  Asiwe amepitia JKT Operesheni za nyuma kwa Kundi la Kujitolea
na Kundi la lazima (Mujibu wa Sheria).

9. Asiwe amejihusisha na matumizi ya madawa ya kulevya,
bangi na yanayofanana na hayo.

10. Angalizo: Kijana atakayepatikana na nyaraka za kughushi
atachukuliwa hatua kali za kisheria kulingana na taratibu zilizopo.

Vifaa wanavyotakiwa kwenda navyo JKT

1. Bukta ya rangi ‘Dark Blue’ yenye mpira kiunoni (elastic) iliyo
na mfuko mmoja nyuma, urefu unaoishia magotini isiyo na zipy,
kwa vijana wa kike iwe na mpira kiunoni na kwenye pindo za
miguu.

Raba za michezo zenye rangi ya kijani au blue.
Shuka mbili za kulalia zenye rangi ya blue bahari.
Soksi ndefu za rangi nyeusi.

Nguo za kuzuia baridi kwa waliopangiwa mikoa yenye baridi.
Truck suit ya rangi ya kijani au blue.
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Fulana ya kijani kibichi yenye kola ya duara isiyo na
maandishi.

8. Nauli ya kwenda makambini na kurudi nyumbani.

Ko

Kanali
Kaimu Mkuu wa Utawala JKT




